Anti Usigeuke (Riwaya)

Whatsapp - +255 758 018 597

Saa mbili usiku basi lilisimama kwenye Stendi ya Mbezi,
Jayden alishuka toka kwenye basi akashushiwa mizigo yake toka kwenye buti la basi akawa amesimama nayo pembeni huku basi likiondoka, Jayden alisimama akitazama huku na kule bila kumwona Shangazi yake, akaingiza mkono mfukoni na kutoa simu, akatafuta namba ya simu ya Shangazi yake ambae alikuwa ametoka kuongea naye muda mchache uliopita akiwa Kibaha Maili Moja, wakati anajiandaa kuipiga ile namba akaliona gari la Shangazi yake aina ya Toyota Noah likipaki pembeni mbele yake, Jayden akatabasamu maana alianza kufikilia kupanda bodaboda usiku huu, alimwona Shangazi yake akishuka toka kwenye gari, akiwa ameliachia tabasamu pana usoni kwake, Jayden alikodoa macho akishangaa kinguo alicho vaa Shangazi yake, kilikuwa ni kigauni chepesi kilicho zidiwa na mihipsi ya Shangazi yake nakusababisha kigauni kile kishindwe kuyaficha mapaja meupe ya Sangazi yake, siyo yeye peke yake hata watu wachache waliokuwepo karibu na pale walimkodolea macho Shangazi, mdau una weza kujiuliza nikwanini Jayde alishangaa vile, sababu licha ya kukaa na Shangazi yake zaidi ya miaka sita lakini hakuwahi kumwona akiwa amevaa vile.
Shangazi alimfuata Jayden mbiombio huku ametanua mikono yake nakumkumbatia kwa furaha ya kumwona mwanae baada ya miezi mitatu "Wawooooo karibu mwanangu" wakaganda sekunde kadhaa wakiwa wamekumbatiana huku Shangazi akihema juujuu na pumzi zake kupenya kwenye masikio ya Jayden, "Umependeza mwanangu umekuwa mbaba" Shangazi Stellah alimng'oneza Jayden sikioni, kitendo hicho kilimsisimua Jayden japo hakuwahi kufikilia hata siku moja kwamba angesisimuliwa na dada wa baba yake, Jay alishangaa kidogo maana licha ya kutokuwahi kukumbatiwa na Shangazi toka alipo mchukuwa toka Songea miaka sita iliyopita, lakini anakumbatiwa ukubwani tena akiwa kijana aliebarehe na kujuwa kitumbua kipoje na kinaliwaje, hapo akapiga moyokonde akajisemea kuwa ni mambo ya kizungu maana watu waliosoma sana nje ya nchi, wanakopy tamaduni za huko, lakini kilicho mkosea adabu ni lililo kuwepo kwenye maziwa makubwa yaliyotuna vyema kifuani kwa Shangazi yake maana yalimgusa kifuani Jayden na kumfanya asisimkwe mwili utazani anajichezea sikio kwa nyoya la kuku, “Karibu mwanangu, umependeza sana” aliongea tena Shangazi kwa sauti ya kunog’ona, akiwa bado amemkumbatia Jayden, huku pumzi za Shangazi bado zikisikika kwa ukaribu masikioni kwa Jayden na kuamsha vitu ambavyo Jay alivishangaa alishindwa aitikie vipi au ajibu kitu gani akabaki ameduwaa huku Shangazi akijitoa kwenye kifua cha mtoto wa kaka yake.
Waliingiza mizigo kwenye gari, yakiwemo mazaga toka Songea kwa baba yake Jayden yaani kaka yake Dr Stellah, kama viazi vitamu, matunda, mkungu wa ndizi mananasi na machungwa, pia viazi mvilingo na vingine vingi, ni kawaida kwa Jayden kila anapotoka Songea ufungashiwa mizigo na wazazi wake kwa ajili ya kumpelea Shanagazi yake, ambaye alishakata mguu kwenda Songea toka alipomchukuwa Jayden, Shangazi Stellah na Jayden walipakiza mizigo yote kwenye gari, pamoja na mabegi yake ya nguo na vitabu, huku Jayden akimpa shangazi yake salamu za kutoka Songea.
Walipomaliza wakaingia kwenye gari na safari ikaanza kuelekea Mbezi kwa Yusuf, walipofika walikata kona upande wa kushoto wakaingia ndani kabisa uliko mtaa wanaokaa,"Anasemaje dada mkubwa wa mateka?" aluliza Shangazi akimaanisha kuwa ni dada wa baba yake Jayden wa kwanza kabisa kuzaliwa, "Yupo ndie alienipa hivyo viazi vitamu, anakusalimia sana, anasema ule mzigo aliupata anashuukuru sana" alisema Jayden, huku akiibia kutazama mapaja ya shangazi yake ambayo yalionekana wazi baada ya kinguo alichovaa Dr Stellah kupanda kwa juu baada ya kukaa kwenye siti ya dereva, "Huyu nae, si alishaniambia kwenye simu" alisema shangazi huku akimuona Jayden alivyo kodolea macho upaja wake, hapo Shangazi akaachia tabasamu la kisirisiri, na kuufanya uzuri wake uongezeke maradufu, kiukweli Jayden alikili uzuri wa shangazi yake ni wa hatari japo ni dada wa baba yake lakini uzuri wake aliuona waziwazi akimtofautisha na maShangazi wengine, "Au kwasababu huyu nitajili kuliko ndugu zake wote?" kuna siku Jayden aliwai kujiuliza swali hilo, ni kweli maana akiangalia Shangazi zake wakubwa wote walikuwa na maisha ya kawaida, akiangalia baba yake nae kama dada zake kasoro huyu tu na ndie aliyesoma kuliko ndugu zake wote, "Kweli shule raha sana".
Hatimae walifika nyumbani kwao, wakakuta msichana wa kazi ameshaandaa kila kitu mezani, kwanza kabisa Jayden akaingia kuoga, bafu lilikuwa chumbani kwake ile nyumba ilikuwa na Master Bed Room, maana kila chumba kilikuwa na bafu na choo ndani, baada ya muda mfupi Jayden alitoka akiwa amevaa bukta na tishet la kukata mikono 'Car Wash', akajiunga na Shangazi yake, wakaelekea mezani kuanza kula huku wakipiga story za njiani, wakati huo msichana wa kazi alikuwa ameenda kukaa jikoni kula, ni kawaida Jayden anapo kuwa likizo hakutakiwa kuwa jirani na mfanyakazi wa ndani.
Walikula huku Shangazi Stellah akiuliza juu ya shuleni na wazazi huko Songea, huku muda wote Shangazi alikuwa akimtazama Jayden usoni, hata macho yao yalipo gongana, Shangazi alitabasamu kwa aibu ya kike na kutazama pembeni, haikuwa kawaida kwa Shangazi kumuonea aibu mwanae huyo ambaye ameishi nae kwa miaka sita sasa nyumba moja, kitendo hicho kilimshangaza sana Jayden, japo kilimpendeza nakumfanya aanze kuukagua uso wa Shangazi yake kwa macho yake, "Kweli shangazi ni mzuri sana, sijui nani anamgonga" aliwaza Jayden akiendelea kumkagua Shangazi yake, ukiachilia rangi yake ya chungwa pia macho yake mazuri ya kusinzia na lips pana zilizidisha uzuri wa Dr Stellah, pia akatazama mashavu yake ambayo yalikuwa yametengeneza vishimo (dimples) baada ya kuwa ametabasamu muda ule, hata Shangazi alipo inua tena macho yake kumtazama Jayden, alikuta Jay bado anamtazama, macho yao yakagongana tena wote wakatabasamu kila mmoja akiona aibu, wakatazama pembeni, kabla Jayden ajatazama kwenye mkono wa Shangazi yake nakuoa kovu kwenye kidole chake cha mwisho, lakini halikualibu uzuri wa vidole vyake.
Walimaliza kula kisha wakakaa kwenye makochi na kuanza kutazama Movie za Kiswahili, wakiwa wawili tu!, mikao ya shangazi ambae alikuwa amevaa kigauni chepesi cha kulalia, ilikuwa ya hasara hasara, ilifikia kipindi mapaja yake yalikuwa wazi kwa kiasi kikubwa, walikaa kwa muda mrefu mpaka ilipotimia saa tano usiku, ndipo Jay akaanza kusinzia kutokana na uchovu wa safari ya kutwa mzima, "Shangazi mimi naenda kulala” Jayden alimwambia shangazi yake, “Ok! sawa usiku mwema” aliongea Shangazi akiinuka na kuelekea chumbani kwake, Jayden alipofika chumbani kwake akavua nguo zote, ni kawaida yake kulala akiwa uchi kabisa pindi anapokuwa nyumbani kwa sababu siku zote hulala peke yake akiwa hapo nyumbani, baada ya kuvua nguo zote akajilaza kitandani nakujifunika shuka, maana kiyoyozi kilifanya kazi yake, pale kitandani Jayden alijikuta akimuwaza sana shangazi yake maana anaufahamu uzuri wa shangazi yake toka miaka saba iliyopita alipokuja Songea na kumchukua, akiwa na wiki moja tu! toka amalize darasa la saba, ni kweli Shangazi yake ni mrembo, amejaaliwa umbo zuri, mahips na makalio yamaana, kiuno chembamba na miguu mizuri, sura nzuri yakuvutia, alivuta picha jinsi alivyo shuhudia, mkao wa hasara aliokuwa amekaa muda mchache uliopita sebuleni, alijikuta akimtamani Shangazi yake hata dudu yake ikaanza kusimama, "Sasa huu ni ujinga" Jayden akajizalau na kupotezea mawazo hayo, dakika chache baadae, Jayden akapitiwa na usingizi.
Asubuhi saa moja na robo, shangazi alikuwa ameshaamka, alioga na kupiga mswaki kisha akatoka na kuelekea sebuleni, akamkuta msichana wakazi akiwa amesha maliza kazi zake zote, na sasa anaandaa chai mezani, Shangazi hakumuona Jayden “Hivi Jayden hajaamka?” alijiuliza shangazi huku akielekea chumbani kwa Jayden, akagonga mlango mala kadhaa, lakini hakujibiwa, akajaribu kuufungua mlango ukafunguka na Shangazi akaingia ndani, Shangazi alipoingia chumbani kwa Jaayden akatupa macho kitandani moyo wake ukalipuka kwa kiholo, maana alicho kishuhudia ni zaidi ya balaa, alimshuhudia Jayden akiwa amelala fofofo, alikuwa amelala chali shuka ikiwa pembeni, Jayden alikuwa uchi kama alivyozaliwa, huku dudu yake ikiwa imesimama vibaya sana, nakuwa ndefu usawa wa tumbo karibu ya kukipita kitofu chake, Shangazi akajikuta ameganda pale mlangoni, anauma kidole cha kati, huku mkono mwingine akiupeleka kifuani na kukamata ziwa lake moja, akaufunga mlango taratibu na kusogelea kitandani alipo lala Jayden, nakusimama pembeni ya kitanda cha Jayden akitazama kwa ukaribu zaidi dudu ya mwanae yaani mtoto wakaka yake, akasogeza mkono ili aiguse dudu ya Jayden iliyosimama hadi mishipa ikionekana wazi. Whatsapp +255 758 018 597 kupata full utamu
Email - info@swahilisimulizi.com

Post a comment

0 Comments