Ticha Feki (Riwaya) - Utamu 18+



Nikiwa katika mawazo mengi saana maana in mara yangu ya kwanza kwenda kufundisha shule ya privet tena niya kanisa ilinipa wakati mgumu saana maana Mimi ni muislamu naitwa omary abduli Ila kishuleshule natumia abduli au teacher dull gali nilo kujanalo lilinifikishwa mpaka katika hiyo shule wakati naingia nilikuta wanafunzi woote wapo dalasani gali iliingia mpaka kwenye sehemu ya kupaki magali tulishuka Mimi na deleva wangu niliye kuja naye na kuelekea mpaka ofisi kuu deleva wangu ndiye anae niongoza maana Mimi ni mgeni na ni mwalimu mpya katika shule hii
"Seedy tafadhali naomba unisubili hapa mala moja" aliniambie yule deleva aliye nileta nimsubili nje ya ofisi kuu nami nika msubiri. Ila wakati Niki endelea kumsubili nikiwa nashangaa huku na Kule sikuamini macho yangu kwanilicho kiona mwilimzima ulisisi Mkwa nikabaki nikiganda tu maana sio Kwa uzuri aliokuwa nao huyu mtoto alikuwa akiniangalia huku akipita nilipo kaa. nilipo jishtukia kuwa namuangalia saana nikakwepesha macho na kuangalia chia chini na yule msichana alipita kama dakika moja hivi alikaa katika ubongo wangu nikimfikilia ila nilikumbuka maneno ya mkewangu kuwa niiache tabia ya umalaya maana magonjwa mengi na alinihusia saana wakati na kuja huku niwe makini na wanafunz. Mala mlango ukafunguka akatoka deleva yule na mwalimu mkuu
"Kijana mwenyewe ndiye huyu??"
aliuliza mkuu washule akimuuliza yule deleva
"Ndiyo mkuu kama nilivyo kwambia ni mtaalamu was masomoya HGK"
"Mmh sasa mbona nimdogo sana??.... wewe ni dini gani??"
aliniuliza huku akinikazia macho na alionekana kuwa mkatili saana
"Mimi naitwa omary abdull namiaka 25 Nina mtoto mmoja anaitwa abduli ni muislamu nilisikia mna uhaba wa masomo ya HGK nahata BIOLOG nafundisha vizur"
nili jielezea Kwa haraka na Kwa heshima ya hali juu nikichanganya na uoga huku nikitetemeka Kwa sili mmno maana mwalimu anaonekana kuwa mkatili mno
"Sawa nimekuelewa na ningumu kumpata muislamu katika hiki kijiji hii iwe sili yangu kati yangu Mimi na wewe usijitambulishe kama muislamu kuwanzia saizi utakuwa muislamu kwasili mno maana ukigundulika utakufa"
"Sawaa mkuu badala ya mwalimu abduli nitatumia mwalimu Devi"
"Sawa ila Niko siliazi ukigundulika kuwa wewe ni muislamu ni lazima uuwawe kwahiyo kuwa makini maana hatuna mchezo mchezo.."
alinihusia saana na alinihusia mengi saana na nika muelewa mala na kengele iligonga
"Greeee...grreeee..greeee" mala wakati huohuo wanafunzi walitokanje wanafunzi ni wakawaida wanaonekana hawana idadi kubwa mala wote wali jaa mstalini(Assemble) na kuna mwalimu alipita mbele kuwa tangazia matangazo na Ali toka aka panda mwalimu mkuu
"Habarii wanafunzii??"
"Saaalaaamaaaa"
"Hamjaambooo??"
"Hatuuujaaambooo"
"Asanteni saana na mkalibisha mwalimu mgeni hatakuja kujitambulisha haya mwalimu nakuomba mbele"
Nilijisikia Aibu kidogo Ila nilijikaza
"Hamjambo wanafunzii??"
"Haatujamboo"
"Sina mengi ya kuongea jinalangu naitwa David abduli ni mtristo hamani yabwana iwe nanyiii"
Nawanafunzi wakaitikia
"Miileeeleee aminaaaa"
Basi niliishia hapo na tukatawanyika nikachukuliwa na mkuu wa shule mpaka nitakapo ishi nilibeba na mabegi yangu
"Sasa David kesho ulipot shule na tutafanya mchakato wa kubadilisha jina kwenye vyet vyako au niunde cheti feki sawa??"
"Sawa ila hii time ni tofauti mzee uongozi wa sasa ni noma sana"
"Acha ufala wewee"
Duu nili jifikilia sana kivipi anisaidie kiasi hiki maana sio kilahisi hivi mtuakusaidi mpaka cheti feki nikitu ambacho akiwezekani kabisa yaani hata wewe haiwezi kuingia akilini
basi ilifika ilofika asubuhi nikajiandaa vizur kiukweli Mimi ni mwembamba kias na nimrefu kiasi yaani ni wakawaida. Nilitoka ninapo lala nilikuwa mkimya japo napishana na walimu wenzangu moja Kwa moja hadi Kwa mkuu wa shule
"Shikamoo mkuu"
"Marahaba ila usiludie tena kunisalimia hivyo mbele ya mwalimu wengine inabidi unisalimie hivi Bwana yesuu asifiwe.... Au kama shikamo awe Kwa nadra"
Nikamuitikia
"Sawa mkuu"
"Haya ofisi yako ni ilekulee.. Mlango watatu kutoka maktaba"
"Sawaa mkuu"
"Haya ndo uende sawa sawa sawa nyiingi"
Hapo nikawa naenda talatiibu nikielekea offisini kwangu ila nilikuwa Niki muwaza yule binti niliye muona Jana ila nikafika mpaka kweye mlango wa offisi yangu na kuufungua gafla nikamuona mtu kainama huku matako yake yakicheza cheza sikuelewa anafanya nini halafu sketi kaipandisha Kwa juu huku Tait inaonekana moyo ulidunda kuona mapaja yake imani ilinitoka nikamfuatahuku nikiyaangalia matako yake nilianza kuupeleka mkono kwenda kugusa haya kiunochake japo sikumuona sura ila kajaaliwa nayeye akaanza kuludi nyuma kana kwamba ananisogezea hilo sikushtuka nilicho taka ni kumpapasa Mara akataka na kuvua na taiti.
Hisia za mapenzi zilinipanda nikahisi nipo namkewangu sasa japo nimesha jisahau kilicho nileta maana upaja na alivyo inama sasa nikagundua kwamba anapiga deki na hakuniona alitaka aishushe Tait ili ajikune sasa wakati ana taka aishushe nikakohoa
"Khooo....khoooo"
na hapo hapo akainuka na kugeuka harakamno huku akilala mika
"Haaaaa mwaaliimuuuuuuu"
Sasa ikabidi niuchune nifanye kama nimefika saizi na sikumuona
Ikabidi nifanye kama naangalia madaftali yangu ya vipindi mala akatoka na kushusha sketi yake vizur kumbe siket nindefu mpaka kwenye miguu sema aliipandisha ili ajikune
Nilikaa kidogo harafu nikawa naangalia vipindi vyangu nilipo jua kipindi kipo form one nikabeba mizigo yangu na kuelekea huko. Kumbuka hii shule ni shule kubwa na ndiomaana ofisi yangu iko peke yake na kila mwalimu ana offisi yake labda iwe kwenye kikao
"Sir.Deviii"
Nilikuwa nasikia kwa nyuma yangu nikageuka kujua ni nani on kageuka duu nilimuona mwalimu mwenzangu nilimgundua kwavile alivaa nguo za kawaida na kashika daftali kubwa
"Mamboo??" Alinisalimia nilipo geuka nami nika ludisha
"Pow bwanayesu asifiwe"
"Aa..Aaminaa VP unakipindi mdahuu??"
"ndioo form one"
"Bass ukimaliza nitafute"
"Sawaaa ila uanze wewe kunitafuta"
Nilivyo mjibu nili wahi dalasani nilijua madarasa sababu yana andikwa Kwa juu niliingia nilikuta wanafunzi wote wapo kimyaa mala waka niamkia kizungu
"Goooood mooorniinggg sir"
"Morning to you???""
"fine"
Nikawa nawafundisha somo la history nikawa na waelezea pale tena Kwa kingeleza ila kuna mwanafunzi mmoja akawa ananiangalia saana sasa nikagundua kuwa anisikilizi maana unaweza kufundisha mtu ana kuangalia halafu hayuko pamoja na wewe hilo nililigundua ila nika puuzia nilipo maliza nika waambie wakusanyedaftali waniletee offisini
"Hayaa nadhani mmenielewa sasa nahitaji mniletee daftalizenu ili nijue mwalimu aliye pita aliishia wapi"
Nililudi offisini huku nikiwaza mazingila niliyo kutananayo huku ila kila nikikumbuka tukio la asubuhi mnala una simama nilijieka vizur na kuendelea na mambo yangu ila haikusaidia yule binti aliye yaacha mapaja yake wazi alinikaa kichwani ila nikiikumbuka na alivyokuwa akivua taiti ili ajikune ndio mnala ana simama ngangali tena H+ nilijitahidi lakini sikuweza kujizuia maana nipo mbali na mke wangu mda mrefu kidogo mala hodi ikagongwa
'Kho..kho..kho"
"Pita mlango upon wazi" aliingia montress wao ila alikuwa akizungusha macho Kwa malingo
"Mwalimu nimeleta daftali hizi apa"
Sawa nenda ile anatoka tu akaingia yule mwanafunzi aliyeniangalia saana dalasani
"Shkamo mwalimu"
"Marahaba"
Nikainuka kwabahati mbaya mnalawangu ulionekana na huyu mtoto
"Khaa mwalimu?" nilistuka alivyoniona ila bado ilisimama ndindii mala mwanafunzi yule akacheka
"Hahahahahahaah..."
Nilijisikia aibu na hapo hapo ulishuka ukawa hausomi hata E yaani ulikata kabisa
"Pumbavu wewe huna adabu tokaa"
"Hapana mwalimu naweza kukusaidia
Kama kawaida whatsapp +255 758 018 597


Post a comment

0 Comments