Penzi la Fedhuli (Riwaya) - utamu 18+


Naomba nianze kwa kusema umasikini mbaya sana, kwani isingekua umasikini nisingefanya haya yote. Baada ya kuishi kwa maisha ya kubangaiza sana huko jijini Mbeya ndipo siku moja nilikutana na mzee mmoja akiwa anahangaika kulisukuma gari lake ambalo lilikua limegoma kuwaka aliponiona akaniita na kuniomba msaada wa kumpush kidogo.
Kama kawaida sikukataa nikampush had gari ilipowaka basi akaniita ndani ya gari na kuniuliza nilikua naelekea wapi nikakosa cha kumjibu kwani nilikua sina mwelekeo zaidi ya kuzurula nikamsimulia jinsi ninavyohangaika na kuteseka na maisha ndipo akaniahid kunisaidia na kuniomba niende naye nyumbani kwake na nikaishi naye huko kwani ana familia yenye uwezo mkubwa tuu.
Sikua na jinsi zaidi ya kukubali maana nilikua nimechapika haswaa na maisha ya mtaani tulitoka pale hadi nyumbani kwake hakika jumba lilikua kubwa na la kifahari tukaingia ndani akapack gari tukashuka akanikaribisha ndani nikaingia wakat naingia nikamwona mama mmoja mnene mweupe amekaa kwenye sofa huku sehemu kubwa ya mapaja yake yakiwa nje. "Karibuni" Alisema yule mama huku akiangalia kwa jicho la matamanio Ahsante mumewe aliitikia na kumwambia nimekuja na mgeni atajitambulisha yeye mwenyewe,
Basi nikakaa pale na kuanza kujitambulisha Mimi naitwa Yusuph Ng'ahala ni mzaliwa wa hapahapa Mbeya sina wazazi wala sina ndugu na sifahamu chochote kuhusu wazazi wala ndugu. Yule mama akanitizama na kusema pole mwanangu usijali kuanzia sasa sisi ndio wazazi wako na ni ndugu zako akawa ananipa mkono huku akisema karibu nilimpa mkono yule mama lakini nikawa nashangaa anitekenya kwa vidole viwili sehemu ya viganja vyangu huku akisema karibu sana mwanangu jisikie uko nyumbani nami nikaitikia kwa kusema ahsante huku nikiuvuta mkono wangu na kurudi kukaa katika ile sofa.
Basi mzee yule akasema huyo ni mama mwenye nyumba hapa kuna wadogo zako wameenda shule utawaona badae kwa sasa ngoja nikuonyeshe chumba cha kulala alafu kesho ntakuelekeza kazi za kufanya hapa nyumbani sawa eee?? nikajibu sawa mzee wangu basi akanipeleka chumba ambacho kilikua nje ya lile jumba na kuniambia utakua unalala humu chumba kilikua kimekamilika basi nikaingia mle ndani na kukagua kagua na kujiridhisha.
Kwa kua nlikua mgeni sikua na la kufanya nikaamua kuuliza bafu lilipo na kuingia kuoga na kurudi kulala. nililala usingizi nikaja kushtuka mida ya saa 12 jioni ambapo mama alikua akiniita na kusema niende sebuleni nikaamka na kuelekea sebuleni nikafika na kuwakuta watoto wa kike watatu na wa kiume mmoja wote wakanisalimia nami nikaitikia huku nikiketi basi mama akasema hawa ni wadogo zako huyo anaitwa Happy yuko form three, na huyo ni Jane yeye yuko form 5 na huyo anaitwa Zuwena yuko form one na huyo mdogo anaitwa Samweli yeye yuko darasa la sita. mama akawageukia wanawe na kusema huyu ni kaka yenu tutakua naye hapa mmuheshim sana wakaitikia na akawambia haya kabadilisheni nguo za shule alaf mmsaidie dada kupika sawa eee basi wale watoto wakaondoka wote na kuelekea vyumbani mwao nami nikabaki na yule mama pale sebuleni.
Yule mama akanisogelea na kunishika sehemu ya ndevu zangu na kusema haaa Yusuph mbona hujazinyoa ndevu hizi niliingiwa na woga kiasi fulani nilipogeuza shingo kumwangalia yule mama nikakutana na sehemu kubwa ya matiti yake yakiwa nje huku akiwa hana habari na asiejali nikaanza kuhisi pepo mchafu ananinyemelea kwani mle ndani nlikua sijamaliza hata siku moja tayari yule mama alianza kuniletea mambo ya ajabu nikiwa bado nimeduwaa yule mama akasema Yusuph usiwe na shaka mwanangu hapa ni kwako sasa ntakupa mahitaji yako yote usiwe na shaka sawa mwanangu niliitikia kwa kutikisa kichwa mana mkono wake ulikua bado uko katika kidevu changu akiwa ananitekenya ndevu huku nabkule mara ghafla aliingia mtoto wake wa kiume na kusema mama baba anakuita nje amerudi basi yule mama akasema kamwambie naja sasa hivi basi yule mtoto alipotoka yule mama akanyanyuka na kunibusu shavuni kisha akaondoka.
Nilipigwa na butwaa nikahisi yule mama si mzima na hana matatizo hata siku moja nilikua sijaimaliza tayari nilianza kuona maajabu nikiwa nimeduwaa nikashitushwa na sauti ya honi ikipigwa pale nje nikatoka na kukuta mama na yule mzee wameshikana mikono kwa upendo huku ndani ya garivakiwamo mtoto wao mdogo na ndiye aliyekua akichezea gari kwa kupiga honi mfululizo, nikamsalimia mzee yule akaitikia na kuniuliza nimeshindaje nikajibu ya kua salama tuu, basi wao wakaingia ndani nami nikaingia chumbani kwangu ili nipumzike lakini wakati naingia nikasikia sauti ikiniita kaka Yuu! nikageuka na kumwona ni binti yake boss anaeitwa happy ambae akaniuliza kaka unaenda wapi nikamwambia nataka nilale kidogo ndipo akasema usiende bhana njoo tukae huku gardeni tupigage story mimi leo sipo zamu kupika.
Kwakua nilikua nimechoka kulala nikaona hii kampany nzuri sana basi tukaingia gadern tukakaa Happy alikua mchangamfu sana na mwepesi wa kumzoea mtu kwa haraka sana kwani palepale alikua ananiuliza maswali kama vile tumejuana siku nyingi nikaifurahia sana kampany yake tulifurahi sana huku akinipa story kedekede za shuleni kwao nikafurahi sana,giza lilikua tayari limeingia lakini kwa kua ile gadern ilikua na taa za kutosha tuliendelea na story mimi na happy hadi pale tulipoitwa ndani kwaajili ya kwenda kula, tukanyanyuka pale na happy akanishika mkono niliogopa kidogo kwani yule mzee angeniona sina adabu na mwenye kuparamia mambo ila nikajipa moyo kwa kua happy alikua bado mdogo hivyo mzee asingeweza kunihisi vibaya, tukaingia ndani mama na baba wakafurah sana kutuona tunaingia na happy wakasema umeshapata rafiki sasa.... nikaitikia kwa tabasamu kisha tukaketi na kula kwa mara ya kwanza nilikula chakula kitamu na chenye virutubisho yaani mlo kamili.
Baada ya kula tukaenda kulala ili kuingoja siku mpya asubuhi kulipokucha kila mtu alianza kwa pilika zake ambapo housegirl alikua bize na usafi wa pale mama alikua akiwaandaa watoto awapeleke shule na mzee alikua akijiandaa kutoka basi yule mzee akaniita na kuniambia hapa ndani tuna mifugo sasa kazi yako itakua kuhakikisha mifugo hiyo ina afya njema yani kuilisha akanionyesha mabanda yote na mahali chakula kilipo nami sikutaka kuzubaa nikaanza kazi maramoja. Basi wote wakaondoka pale nyumbani tukabaki mimi na housegirl na mlinzi wa getini.
Baada ya kumaliza kazi housegirl akaniita kunywa chai nikanywa na kurudi chumbani ili nijiandae nioge alafu nipumzike nikaoga wakati natoka bafuni mama naye akawa ndo anafika akaniuliza vipi mbona waoga sasahivi unatoka nikamjibu hapana akasema basi kavae alafu uje kuna sehemu nataka unisindikize mahali kisha akaingia ndani basi nami nikajiandaa fasta nikatoka na kumwambia tayari basi yule mama akasema nitangulie ndani ya gari naye anakuja nikafanya hivyo.
Baada ya mda kidogo yule mama akaingia ndani ya gari na kunambia nihamie siti ya mbele nikatii na kuhamia nilipokaa nikaangalia pembeni na kukuta yule mama kaacha wazi mapaja yake na sehem ya matiti pia ilikua nje sikufanya lolote zaidi ya kumezea mate yule mama akawasha gari tukaondoka njiani yule mama akaawa anazidi kukivuta kisketi chake kuelekea juu huku akiwa ananisimulia mambo mengi ya yeye na mumewe jinsi ambavyo hufanya tendo la ndoa huku akisema mumewe hajui lolote nilishindwa niseme nini kwani kiukweli hakupaswa kunambia yale mambo nikabaki kimya huku nikimsikiliza na nikiangalia kwa wizi sehemu muhimu za mwili wake kama mapaja na matiti yule mama akazidi kusema kama angepata kijana mmoja angemfanyia kila kitu ili naye japo afurahie mapenzi.
Aliongea huku akiendesha gari mara tukafika soko kuu la Mwanjelwa ambapo badae lilikuja kuungua kwa moto. Alipaki gari tukaingia mle ndani akaniambia kua nichague nguo yoyote ninayoitaka nami nikachagua nguo nyingi na nzuri naye akalipa kisha tukaondoka njiani yule mama akanambia ikiwa nitakubali anachotaka basi atanifanya niishi kwa raha sana mjini akalipaki gari pembeni kisha akanifuata mdomoni na kuanza kupata denda nilibaki nimeganda kama mtu aliepigwa na shoti ya umeme huku nikiwa siamini kinachotokea basi yule mama akazidi kwa kunifungua shati langu na kunifungua mkanda wa suruali yangu niwazi kua yule mama alikua na nyege za hatari nikiwa bado nashangaa maana kwanza pale ilikua ni barabarani japo gari ilikua na vioo visivyoonyesha ndani lakini pia nafsi yangu haikua tayari kufanya tendo lile hasa kwa mke wa boss wangu ambae mimi nilimchukulia kama mama yangu.
Yule mama hakutishwa na ukimya wangu wa kubaki nimeganda akavua suruali yangu na pia yeye akatoa top yake na kubaki kifua wazi huku akinisogezea matiti mdomoni nami nikabaki nimeganda nisifanye lolote bado hakutosheka akatoa mkono wake na kuanza kushika sehemu ya nyeti zangu huku akinilamba… Mama happy alimfanya nini mtoto wa watu?
Whatsapp +255 758 018 597
 Naomba nianze kwa kusema umasikini mbaya sana, kwani isingekua umasikini nisingefanya haya yote. Baada ya kuishi kwa maisha ya kubangaiza sana huko jijini Mbeya ndipo siku moja nilikutana na mzee mmoja akiwa anahangaika kulisukuma gari lake ambalo lilikua limegoma kuwaka aliponiona akaniita na kuniomba msaada wa kumpush kidogo.

Kama kawaida sikukataa nikampush had gari ilipowaka basi akaniita ndani ya gari na kuniuliza nilikua naelekea wapi nikakosa cha kumjibu kwani nilikua sina mwelekeo zaidi ya kuzurula nikamsimulia jinsi ninavyohangaika na kuteseka na maisha ndipo akaniahid kunisaidia na kuniomba niende naye nyumbani kwake na nikaishi naye huko kwani ana familia yenye uwezo mkubwa tuu.
Sikua na jinsi zaidi ya kukubali maana nilikua nimechapika haswaa na maisha ya mtaani tulitoka pale hadi nyumbani kwake hakika jumba lilikua kubwa na la kifahari tukaingia ndani akapack gari tukashuka akanikaribisha ndani nikaingia wakat naingia nikamwona mama mmoja mnene mweupe amekaa kwenye sofa huku sehemu kubwa ya mapaja yake yakiwa nje. "Karibuni" Alisema yule mama huku akiangalia kwa jicho la matamanio Ahsante mumewe aliitikia na kumwambia nimekuja na mgeni atajitambulisha yeye mwenyewe,
Basi nikakaa pale na kuanza kujitambulisha Mimi naitwa Yusuph Ng'ahala ni mzaliwa wa hapahapa Mbeya sina wazazi wala sina ndugu na sifahamu chochote kuhusu wazazi wala ndugu. Yule mama akanitizama na kusema pole mwanangu usijali kuanzia sasa sisi ndio wazazi wako na ni ndugu zako akawa ananipa mkono huku akisema karibu nilimpa mkono yule mama lakini nikawa nashangaa anitekenya kwa vidole viwili sehemu ya viganja vyangu huku akisema karibu sana mwanangu jisikie uko nyumbani nami nikaitikia kwa kusema ahsante huku nikiuvuta mkono wangu na kurudi kukaa katika ile sofa.
Basi mzee yule akasema huyo ni mama mwenye nyumba hapa kuna wadogo zako wameenda shule utawaona badae kwa sasa ngoja nikuonyeshe chumba cha kulala alafu kesho ntakuelekeza kazi za kufanya hapa nyumbani sawa eee?? nikajibu sawa mzee wangu basi akanipeleka chumba ambacho kilikua nje ya lile jumba na kuniambia utakua unalala humu chumba kilikua kimekamilika basi nikaingia mle ndani na kukagua kagua na kujiridhisha.
Kwa kua nlikua mgeni sikua na la kufanya nikaamua kuuliza bafu lilipo na kuingia kuoga na kurudi kulala. nililala usingizi nikaja kushtuka mida ya saa 12 jioni ambapo mama alikua akiniita na kusema niende sebuleni nikaamka na kuelekea sebuleni nikafika na kuwakuta watoto wa kike watatu na wa kiume mmoja wote wakanisalimia nami nikaitikia huku nikiketi basi mama akasema hawa ni wadogo zako huyo anaitwa Happy yuko form three, na huyo ni Jane yeye yuko form 5 na huyo anaitwa Zuwena yuko form one na huyo mdogo anaitwa Samweli yeye yuko darasa la sita. mama akawageukia wanawe na kusema huyu ni kaka yenu tutakua naye hapa mmuheshim sana wakaitikia na akawambia haya kabadilisheni nguo za shule alaf mmsaidie dada kupika sawa eee basi wale watoto wakaondoka wote na kuelekea vyumbani mwao nami nikabaki na yule mama pale sebuleni.
Yule mama akanisogelea na kunishika sehemu ya ndevu zangu na kusema haaa Yusuph mbona hujazinyoa ndevu hizi niliingiwa na woga kiasi fulani nilipogeuza shingo kumwangalia yule mama nikakutana na sehemu kubwa ya matiti yake yakiwa nje huku akiwa hana habari na asiejali nikaanza kuhisi pepo mchafu ananinyemelea kwani mle ndani nlikua sijamaliza hata siku moja tayari yule mama alianza kuniletea mambo ya ajabu nikiwa bado nimeduwaa yule mama akasema Yusuph usiwe na shaka mwanangu hapa ni kwako sasa ntakupa mahitaji yako yote usiwe na shaka sawa mwanangu niliitikia kwa kutikisa kichwa mana mkono wake ulikua bado uko katika kidevu changu akiwa ananitekenya ndevu huku nabkule mara ghafla aliingia mtoto wake wa kiume na kusema mama baba anakuita nje amerudi basi yule mama akasema kamwambie naja sasa hivi basi yule mtoto alipotoka yule mama akanyanyuka na kunibusu shavuni kisha akaondoka.
Nilipigwa na butwaa nikahisi yule mama si mzima na hana matatizo hata siku moja nilikua sijaimaliza tayari nilianza kuona maajabu nikiwa nimeduwaa nikashitushwa na sauti ya honi ikipigwa pale nje nikatoka na kukuta mama na yule mzee wameshikana mikono kwa upendo huku ndani ya garivakiwamo mtoto wao mdogo na ndiye aliyekua akichezea gari kwa kupiga honi mfululizo, nikamsalimia mzee yule akaitikia na kuniuliza nimeshindaje nikajibu ya kua salama tuu, basi wao wakaingia ndani nami nikaingia chumbani kwangu ili nipumzike lakini wakati naingia nikasikia sauti ikiniita kaka Yuu! nikageuka na kumwona ni binti yake boss anaeitwa happy ambae akaniuliza kaka unaenda wapi nikamwambia nataka nilale kidogo ndipo akasema usiende bhana njoo tukae huku gardeni tupigage story mimi leo sipo zamu kupika.
Kwakua nilikua nimechoka kulala nikaona hii kampany nzuri sana basi tukaingia gadern tukakaa Happy alikua mchangamfu sana na mwepesi wa kumzoea mtu kwa haraka sana kwani palepale alikua ananiuliza maswali kama vile tumejuana siku nyingi nikaifurahia sana kampany yake tulifurahi sana huku akinipa story kedekede za shuleni kwao nikafurahi sana,giza lilikua tayari limeingia lakini kwa kua ile gadern ilikua na taa za kutosha tuliendelea na story mimi na happy hadi pale tulipoitwa ndani kwaajili ya kwenda kula, tukanyanyuka pale na happy akanishika mkono niliogopa kidogo kwani yule mzee angeniona sina adabu na mwenye kuparamia mambo ila nikajipa moyo kwa kua happy alikua bado mdogo hivyo mzee asingeweza kunihisi vibaya, tukaingia ndani mama na baba wakafurah sana kutuona tunaingia na happy wakasema umeshapata rafiki sasa.... nikaitikia kwa tabasamu kisha tukaketi na kula kwa mara ya kwanza nilikula chakula kitamu na chenye virutubisho yaani mlo kamili.
Baada ya kula tukaenda kulala ili kuingoja siku mpya asubuhi kulipokucha kila mtu alianza kwa pilika zake ambapo housegirl alikua bize na usafi wa pale mama alikua akiwaandaa watoto awapeleke shule na mzee alikua akijiandaa kutoka basi yule mzee akaniita na kuniambia hapa ndani tuna mifugo sasa kazi yako itakua kuhakikisha mifugo hiyo ina afya njema yani kuilisha akanionyesha mabanda yote na mahali chakula kilipo nami sikutaka kuzubaa nikaanza kazi maramoja. Basi wote wakaondoka pale nyumbani tukabaki mimi na housegirl na mlinzi wa getini.
Baada ya kumaliza kazi housegirl akaniita kunywa chai nikanywa na kurudi chumbani ili nijiandae nioge alafu nipumzike nikaoga wakati natoka bafuni mama naye akawa ndo anafika akaniuliza vipi mbona waoga sasahivi unatoka nikamjibu hapana akasema basi kavae alafu uje kuna sehemu nataka unisindikize mahali kisha akaingia ndani basi nami nikajiandaa fasta nikatoka na kumwambia tayari basi yule mama akasema nitangulie ndani ya gari naye anakuja nikafanya hivyo.
Baada ya mda kidogo yule mama akaingia ndani ya gari na kunambia nihamie siti ya mbele nikatii na kuhamia nilipokaa nikaangalia pembeni na kukuta yule mama kaacha wazi mapaja yake na sehem ya matiti pia ilikua nje sikufanya lolote zaidi ya kumezea mate yule mama akawasha gari tukaondoka njiani yule mama akaawa anazidi kukivuta kisketi chake kuelekea juu huku akiwa ananisimulia mambo mengi ya yeye na mumewe jinsi ambavyo hufanya tendo la ndoa huku akisema mumewe hajui lolote nilishindwa niseme nini kwani kiukweli hakupaswa kunambia yale mambo nikabaki kimya huku nikimsikiliza na nikiangalia kwa wizi sehemu muhimu za mwili wake kama mapaja na matiti yule mama akazidi kusema kama angepata kijana mmoja angemfanyia kila kitu ili naye japo afurahie mapenzi.
Aliongea huku akiendesha gari mara tukafika soko kuu la Mwanjelwa ambapo badae lilikuja kuungua kwa moto. Alipaki gari tukaingia mle ndani akaniambia kua nichague nguo yoyote ninayoitaka nami nikachagua nguo nyingi na nzuri naye akalipa kisha tukaondoka njiani yule mama akanambia ikiwa nitakubali anachotaka basi atanifanya niishi kwa raha sana mjini akalipaki gari pembeni kisha akanifuata mdomoni na kuanza kupata denda nilibaki nimeganda kama mtu aliepigwa na shoti ya umeme huku nikiwa siamini kinachotokea basi yule mama akazidi kwa kunifungua shati langu na kunifungua mkanda wa suruali yangu niwazi kua yule mama alikua na nyege za hatari nikiwa bado nashangaa maana kwanza pale ilikua ni barabarani japo gari ilikua na vioo visivyoonyesha ndani lakini pia nafsi yangu haikua tayari kufanya tendo lile hasa kwa mke wa boss wangu ambae mimi nilimchukulia kama mama yangu.
Yule mama hakutishwa na ukimya wangu wa kubaki nimeganda akavua suruali yangu na pia yeye akatoa top yake na kubaki kifua wazi huku akinisogezea matiti mdomoni nami nikabaki nimeganda nisifanye lolote bado hakutosheka akatoa mkono wake na kuanza kushika sehemu ya nyeti zangu huku akinilamba… Mama happy alimfanya nini mtoto wa watu?
Whatsapp +255 758 018 597

Post a comment

0 Comments